Negeseuon
yr Wythnos

Mae'r Clwb Brecwast ar agor yn ddyddiol rhwng 0815 - 0845

Bwydlen ginio

Newyddion

Llythyrau

Calendr

DYDD LLUN 08/Ebr

  • Cliciwch yma i ddarllen llythyr parthed Eisteddfod Genedlaethol yr Urdd eleni

DYDD MAWRTH 09/Ebr

  • Twrnamaint pêl-droed bechgyn a merched yr Urdd ar gaeau Blaendolau

DYDD MERCHER 10/Ebr

  • 1:30 Prynhawn Agored y Meithrin i ddisgyblion newydd
  • Does dim ymarfer Cân Actol tan ar ôl y Pasg

DYDD IAU 11/Ebr

  • Grwpiau Sillafu CA2
  • Clwb Gwyddbwyll amser cinio
  • DIM NOFIO
  • Ymweliad gan yr NSPCC - gweld llythyr
  • Gŵyl Aml-sgiliau i fl.3a4

DYDD GWENER 12/Ebr

  • Ymarfer Cerddorfa 8:45yb
  • Diwedd tymor
  • Bydd Tymor yr Haf yn cychwyn ar ddydd Mawrth y 30ain o Ebrill

 

LAWRLWYTHIADAU

Archif

Newyddion Chwefror 2013

EISTEDDFOD YSGOL 2013

Dyma flas o fwrlwm yr Eisteddfod Ysgol eleni. Isod gwelwch fideos byr o eitemau torfol y gwahanol oedrannau - Y Partïon Canu a'r Grwpiau Llefaru, ynghyd â holl ganlyniadau llwyfan, celf a llenyddol.
Cliciwch yma i weld y casgliad llawn o luniau

CANLYNIADAU'R MEITHRIN


 

 

LLWYFAN
Canu Unigol
1. Steffan M. (Dewi)
2. Osian C. (Caradog)
3. Steffan B. (Arthur)
Llefaru Unigol
1. Owain H. (Arthur)
2. Harri L. (Caradog)
3. Betsan C. (Dewi)
DOSBARTH MEITHRIN

Arlunio
1. Ffion B. (C) Keir C. (C) Steffan W D. (C) Elenor N. (C) Betsan C. (D) Mari R. (D)
2. Anwen W. (A) Owain H. (A) Tyler K. (A) Harri L. (C) Owen R. (C) Lara M. (C) Osian M. (D)
3. Harri G. (A) Sarah I. (A) Bebe D-V. (A) Catrin D. (C) Steffan D P. (D) Luke W S. (D) Cadi H. (D) Jessica B. (D)

 

CANLYNIADAU'R DERBYN


 

LLWYFAN
Canu Unigol
1. Jacob (Caradog)
2. Rose (Arthur)
3. Arwen (Dewi)
Llefaru Unigol
1. Ifan (Caradog)
2. Magi (Arthur)
3. Elan (Dewi)
DOSBARTH DERBYN M

Arlunio
1. Nudd T. (Arthur)
2. Gavin P. (Dewi)
3. Sami P. (Caradog)
DOSBARTH DERBYN J
Arlunio
1. Tomos Af. (Dewi)
2. Espie D S. (Dewi)
3. Tomos App. (Caradog)

 

CANLYNIADAU BLWYDDYN 1


 

LLWYFAN
Canu Unigol
1. Abi (Arthur)
2. Iwan (Dewi)
3. Beatrix (Caradog)
Llefaru Unigol
1. Efan (Arthur)
2. Demi (Dewi)
3. Macsen (Caradog)
DOSBARTH 1W

Arlunio
1. Coel C. (Caradog)
2. Millie S. (Arthur)
3. Jonah N. (Arthur)
Llawysgrifen
1. Reuben P. (Arthur)
2. Abi G. (A) Mari H. (D)
3. Nel E. (C) Mairwen M. (D)
DOSBARTH 1R
Arlunio
1. Aidan K. (Arthur)
2. Alun R. (C) Megan J. (D)
3. Shaun R. (A) Ioan M. (A)
Llawysgrifen
1. Betsan D. (Dewi)
2. Alun R. (C) Rhun M. (D)
3. Chloe J. (C) Megan E. (D)

 

CANLYNIADAU BLWYDDYN 2


 

LLWYFAN
Canu Unigol
1. Lily (Dewi)
2. Lucy (Caradog)
3. Cristin (Arthur)
Llefaru Unigol
1. Cristyn (Arthur)
2. Summer (Dewi)
3. Sioned (Caradog)
DOSBARTH 2GJ

Arlunio
1. Zoe B. (Arthur)
2. Ella R. (Caradog)
3. Niamh D. (A) Iestyn P. (C)
Llawysgrifen
1. Owain J. (Caradog)
2. Mollie-Mel H. (A) Cerys L. (C)
3. Lili D. (D) Janie D. (D)
DOSBARTH 2NJ
Arlunio
1. Ryan E. (Arthur)
2. Rhian B. (Arthur)
3. Pablo G. (A) Luke M P. (C)
Llawysgrifen
1. Crisiant M. (Dewi)
2. Cristyn P. (A) Lloyd E-J (D)
3. Gethin O H. (A) Lucy M-W. (C)

 

CANLYNIADAU BLWYDDYN 3

 

 

LLWYFAN
Canu Unigol
1. Marcie (Arthur)
2. Isaac (Caradog)
3. Sion Ifan (Dewi)
Llefaru Unigol
1. Isaac (Caradog)
2. Anna (Arthur)
3. Fflur (Dewi)
DOSBARTH 3M
Stori Gymraeg
1. Elen LL E. (Caradog)
2. Isaac P. (Caradog)
3. Efan R. (Arthur)
Barddoniaeth Gymraeg
1. Caleb L. (Dewi)
2. Aled M. (Arthur)
3. Isaac P. (Caradog)
Stori Saesneg
1. Josh R. (Caradog)
2. Owen P. (Dewi)
3. Ellie G. (C) Caleb L. (D)
Arlunio
1. Cai W. (Arthur)
2. Owen P. (Dewi)
3. Maria J. (Caradog)
Cywaith
1. Isaac P. (Caradog)
2. Elen LL E (C) Owen P. (D)
3. Caleb L. (D) Efan R. (A)
Llawysgrifen
1. Elen LL E. (Caradog)
2. Luned J. (A) Deian D. (D)
3. Isaac P. (C) Owen P. (D)
DOSBARTH 3D
Stori Gymraeg
1. Lena J. (Dewi)
2. Annest D. (Arthur)
3. Anna R. (Arthur)
Barddoniaeth Gymraeg

1. Lena J. (Dewi)
2. Sion G. (D) Elen P. (A)
3. Anna R. (Arthur)
Stori Saesneg
1. Lena J. (Dewi)
2. Caitlin E. (Dewi)
3. Troy M. (C) Dylan J-W. (A)
Arlunio
1. Ynyr J. (Caradog)
2. Annest D. (Arthur)
3. Deiniol D. (A) Tomos G (A)
Cywaith
1. Dylan J-W (Arthur)
2. Anna R. (A) Fflur R. (D)
3. Sion G. (D) Angharad F. (D)
Llawysgrifen
1. Lena J. (D)
2. Annest D. (A) Dylan J-W. (A)
3. Cai L. (A) Meilyr M E. (C)

 

CANLYNIADAU BLWYDDYN 4

 

 

 

LLWYFAN
Canu Unigol
1. Cadi (Caradog)
2. Llyr (Dewi)
3. Gwennan (Arthur)
Llefaru Unigol
1. Gwen (Caradog)
2. Llyr (Dewi)
3. Gwennan (Arthur)
Unawd Offerynnol
1. Soffia (Caradog)
2. Mirain (Dewi)
3. Iestyn (Arthur)
DOSBARTH 4J
Stori Gymraeg
1. Gwen D. (Caradog)
2. Osian D. (Caradog)
3. Sion G. (D) Osian Rh. (C)
Barddoniaeth Gymraeg
1. Gwen D. (Caradog)
2. Erin D. (Caradog)
3. Hanna T. (Dewi)
Stori Saesneg
1. Hannah D S. (Dewi)
2. Gwion P. (Dewi)
3. Osian D. (C) Gwennan L. (A)
Arlunio
1. Gruffydd E. (Caradog)
2. Ana L. (Arthur)
3. Erin D. (Caradog)
Cywaith
1. Cadi W. (Caradog)
2. Osian D. (C) Gwion P. (D)
3. Osian Rh. (C) Hannah D S. (D)
Llawysgrifen
1. Cadi W. (Caradog)
2. Osian Rh. (C) Sion E. (D)
3. Gwion P. (D) Ieuan W. (D)
DOSBARTH 4E
Stori Gymraeg
1. Brychan D. (Arthur)
2. Soffia N. (Caradog)
3. Mirain G. (D) Gruffudd H. (D)
Barddoniaeth Gymraeg
1. Brychan D. (Arthur)
2. Gronw D. (Dewi)
3. Iestyn J. (Dewi)
Stori Saesneg
1. Soffia N. (Caradog)
2. Iestyn J. (D) Gronw D. (D)
3. Erin D. (Arthur)
Arlunio
1. Alaw D. (Dewi)
2. Danny R. (Dewi)
3. Mirain G. (D) Iestyn J. (D)
Cywaith
1. Gronw D. (Dewi)
2. Huw J. (A) Danny R. (D)
3. Mirain G. (D) Llŷr E. (D)
Llawysgrifen
1. Gronw D. (Dewi)
2. Cari D. (D) Soffia N. (C)
3. Rhys J. (A) Danny R. (D)

 

CANLYNIADAU BLWYDDYN 5

 

 

LLWYFAN
Canu Unigol
1. Elin (Dewi)
2. Rhianedd (Arthur)
3. Sophie (Caradog)
Llefaru Unigol
1. Iestyn (Caradog)
2. Rhianedd (Arthur)
3. Lisa (Dewi)

Unawd Piano
1. Ffion (Dewi)
2. Mali (Arthur)
3. Sara (Caradog)

Unawd Offerynnol
1. Ffion (Dewi)
2. Sofie (Caradog)
3. Ioan (Arthur)
DOSBARTH 5G
Stori Gymraeg
1. Ffion W. (Dewi)
2. Rhodri LL E (Caradog)
3. Rhianedd O. (A) Gwenno J. (C)
Elin R. (D)
Barddoniaeth Gymraeg
1. Rhianedd O. (Arthur)
2. Rhodri LL E (Caradog)
3. Madeleine G-W. (Arthur)
Stori Saesneg
1. Math W. (Arthur)
2. Rhianedd O. (A) Ffion W. (D)
3. Ronan M. (Dewi)
Barddoniaeth Saesneg
1. Rhianedd O. (Arthur)
2. Lucas H E. (Dewi)
3. Aled P. (Caradog) Ffion W. (D)
Arlunio
1. Math W. (Arthur)
2. Elin R. (Dewi)
3. Rhianedd O. (A) Bex W. (C)
Cywaith
1. Madeleine G-W. (Arthur)
2. Rhianedd O. (A) Elin R. (D)
3. Cayla W. (A) MOrgan O. (D)
Llawysgrifen
1. Gwenno J. (Caradog)
2. Madeleine G-W. (A) Math W. (A)
3. Aled P. (C) Ffion W. (D)
DOSBARTH 5L
Stori Gymraeg
1. Sofie M-W. (Caradog)
2. Catrin S. (Arthur)
3. Sara ap R J. (Caradog)
Barddoniaeth Gymraeg
1. Catrin S. (Arthur)
2. Tomos P J (Dewi)
3. George P. (Arthur)
Stori Saesneg
1. Sara ap R J. (Caradog)
2. Catrin S. (A) Tomos P J. (D)
3. George P. (A) Lisa D. (D)
Barddoniaeth Saesneg
1. George P. (Arthur)
2. Mali J-W. (Arthur)
3. Sofie M-W. (C) Betsan R. (D)
Arlunio
1. Sofie M-W (Caradog)
2. Sion C. (Dewi)
3. Rhodri D. (Arthur)
Cywaith
1. Seren P. (A)
2. Mali J-W. (A) Catrin S. (D)
3. Glesni J. (C) Tomos P J (D)
Llawysgrifen
1. Mali J-W. (Arthur)
2. Catrin S. (A) Sara ap R J. (C)
3. Seren P. (A) Sofie M-W. (C)

 

CANLYNIADAU BLWYDDYN 6

 

 

LLWYFAN
Canu Unigol
1. Megan (Caradog)
2. Sara (Dewi)
3. Gwenllian (Arthur)
Llefaru Unigol
1. Peredur (caradog)
2. Gwenllian (Arthur)
3. Elsie (Dewi)
Unawd Piano
1. Eleanor (Caradog)
2. Esyllt (Arthur)
3. Peredur (Caradog)

Unawd Offerynnol
1. Sophie (Arthur)
2. Dylan (Caradog)
3. Esyllt (Arthur)
DOSBARTH 6J
Stori Gymraeg
1. Peredur M. (Caradog) (CORON)
2. Anna P J. (Dewi)
3. Catrin D. (Dewi)
Barddoniaeth Gymraeg
(Gweler Cyst. Y Gadair isod)
Stori Saesneg
1. Ethan M. (Arthur)
2. Sophie N. (Arthur)
3. Peredur M. (Caradog)
Barddoniaeth Saesneg
1. Ethan M. (Arthur)
2. Sophie N. (Arthur)
3. Charlie M. (Caradog)
Arlunio
1. Jack M. (Caradog)
2. Sion E. (Dewi)
3. Tara T. (Arthur)
Cywaith
1. Esyllt I. (Arthur)
2. Tara T. (Arthur) Anna P J. (D)
3. Seren D. (D) Ella D. (D)
Llawysgrifen
1. Anna P J (Dewi)
2. Esyllt I. (A) Molly W. (A)
3. Huw T. (A) Sara G. (D)
DOSBARTH 6LL
Stori Gymraeg
1. Elliw J. (Caradog)
2. Esyllt E. (Arthur)
3. Lisa C.(C) Robert G.(C) Elsie R.(D)
Barddoniaeth Gymraeg
(Gweler Cyst. Y Gadair isod)
Stori Saesneg
1. Sioned W. (Arthur)
2. Eleanor M. (Caradog)
3. Robert G. (Caradog)
Barddoniaeth Saesneg
1. Sioned W. (Arthur)
2. Rhys Ga. (A) Aaron W. (C)
3. Robert G. (C) Aron P. (D)
Arlunio
1. Sioned W. (Arthur)
2. Seren G. (Arthur)
3. Lisa C. (Caradog)
Cywaith
1. Eleanor M. (Caradog)
2. Caitlin D. (A) Catrin T. (C)
3. Gwenllian D. (A) Elsie R. (D)
Llawysgrifen
1. Lisa C. (C)
2. Sioned W. (A) Eleanor M. (C)
3. Elsie R. (D) Rosa-Lea D. (D)

 

SEREMONI'R CADEIRIO

 

Cystadleuaeth y Gadair
1. Gwenllian D. (Arthur)
2. Sara G. (D) Rhys G. (A)
3. Peredur M. (C) Lisa C. (C)

 

Diolch i Dr Mihangel Morgan o Adran Y Gymraeg, Prifysgol Aberystwyth am feirniadu

 

Y CÔR MAWR

 

Cystadleuaeth y Côr Mawr
1. Caradog
2. Dewi
3. Arthur

 

PRIF WOBRAU'R EISTEDDFOD

Marciau uchaf i'r tŷ : Rhianedd O.
Prif Gantor/Gantores : Elin R.
Unawd Offerynnol orau : Sophie N.
Cywaith gorau : Esyllt I.
Tlws y Stori Saesneg : Sioned W.
Llefarydd gorau : Peredur M.
Tlws Barddoniaeth Saesneg : Ethan M.
Unawdydd Piano gorau : Eleanor M.
Tlws Celf : Jack M.
Tlws Llawysgrifen : Lisa C.
Perfformiad gorau'r dydd : Sophie N.
Capteiniaid y Tŷ Buddugol : Dafydd R. ac Esyllt I. (Arthur)

 
ARTHUR : 530 CARADOG : 494 DEWI : 479
 

RUTH JÊN YN BEIRNIADU CYSTADLEUAETH GWAITH CELF



Braf oedd croesawu'r artist enwog Ruth Jên i'r ysgol heddiw.

Er fod ganddi amserlen brysur iawn mi gyfrannodd ei hamser i wneud gwaith pwysig iawn yn yr ysgol - sef beirniadu holl weithiau celf y Meithrin hyd at Flwyddyn 6 ar gyfer cystadleuaeth gelf yr Eisteddfod Ysgol.

Diolch yn fawr iddi am feirniadu mor drylwyr - cawn wybod y canlyniadau i gyd ar ddiwrnod yr Eisteddfod (Chwefror 22ain - pob hwyl i bawb)

www.ruthjen.co.uk/

 
 

 

« Newyddion Ionawr 2013 / Newyddion Mawrth 2013 »